Máy đo Thu công suất quang TL-560

TL-560 Máy đo thu công suất quang còn được gọi là đồng hồ đo công suất quang GPON,máy được thiết kế đo thu công suất quang và tích hợp chức năng phát laser(phát ánh sáng đỏ).Cổng đo thu suy hao công suất quang và cổng phát ánh sáng đỏ có thể được sử dụng đồng thời,cũng có thể được sử dụng độc lập.TL-560 có 6 bước sóng hiệu chuẩn 850nm,1300nm,1310nm,1490nm, 1550nm, 1625nm đo công suất quang.Phát ánh sáng đỏ sử dụng bước sóng 650nm nhìn thấy laser màu đỏ nguồn ánh sáng cung cấp kết quả đầu ra cho sợi single-mode hoặc sợi đa-mode.Kích thước nhỏ gọn, trọng lượng nhẹ,xách tay và tiêu thụ điện năng thấp,Màn hình LCD cho phép đo dễ dàng hơn và nhanh hơn thuận tiện cho người kỹ thuật thi công cáp quang.

Availability: In stock
Email to a Friend:

Description

Đặc điểm kỹ thuật :

Mô hình Máy đo công suất quang TL 560
Phạm vi đo lường dBm Loại A:-70 ~ + 10 ( cho viễn thông sử dụng)
Phạm vi đo lường dBm Loại C:-50 ~ +26 ( cho đài phát thanh và truyền hình sử dụng)
Bước Sóng hoạt động 850nm, 1300nm, 1310nm, 1490nm, 1550nm, 1625nm  Tùy Chọn
Kiểu sợi quang 9/125um sợi SM hoặc sợi MM
Kết Nối quang học Loại FC, SC (ST LC tùy chọn)
Kiểu máy đo InGaAs
Công suất phát lớn nhất của laser ≥60mW
Độ Phân Giải màn hình dB
Độ chính xác < ± 3% (-10dBm, 22)
Bước sóng phát ánh sáng đỏ VFL 650nm
Công Suất đầu ra của VFL 1-5 MW/10/20/30/50MW tùy chọn
Nguồn điện cung cấp Pin 2 cái AA 4.5 V
Thời gian Pin hoạt động liên tục h ≥120 giờ
Nhiệt Độ làm việc -5~60℃
Nhiệt Độ bảo quản -10~60℃
Độ ẩm 0~85%
Kích thước 158*82*29 mm
Trọng lượng (g) 180

Đặc điểm chính :

  • Độ nhạy cao,phạm vi hoạt động lớn
  • Thiết kế đầu đo phổ biến:FC/SC/ST giao diện, tiêu chuẩn FC, SC, bộ chuyển đổi giao diện
  • Thiết kế nhỏ gọn có vỏ cao su bảo vệ,chóng va đập khi bị rơi xuống,hạn chế thiệt  hại cho máy
  • Màn hình LCD cho phép đo dễ dàng hơn và nhanh hơn
  • Tiêu thụ điện năng thấp
  • Tự động chức năng tắt máy tùy chọn
  • Tự động tắt chức năng đèn nền tùy chọn
  • Có thể điều chỉnh hiển thị đơn vị đo (dBm) hoặc (xW)
  • Người dùng có thể tự hiệu chuẩn giá trị
  • Chức năng tự động tắt máy có thể được thiết lập
  • Có thể thay thế đầu đo hoán đổi cho nhau cổng quang FC, SC tùy thuộc vào người sử dụng

Ứng dụng:

  • Quản lý bảo vệ hệ thống mạng cáp quang Gpon
  • Quản lý bảo vệ hệ thống cáp quang FTTx
  • Quản lý bảo vệ hệ thống quang mạng LAN/ WAN
  • Quản lý bảo vệ hệ thống truyền hình CATV
  • Quản lý bảo vệ hệ thống camera

Phụ kiện Máy đo công suất quang TL-560:

Mô hình Máy đo suy hao công suất quang TL-560
Bao gồm Máy đo suy hao công suất sợi cáp quang TL-560, hướng dẫn sử dụng, gạc bông và hộp đựng mềm,Đầu đo kèm theo SC/APC

Reviews

There are no reviews yet.

Be the first to review “Máy đo Thu công suất quang TL-560”

Your email address will not be published. Required fields are marked *

"" was added to wishlist

ĐT: 0919 97 43 43